Kayayyakin ji, masu gadin baki, dasa hakori, da sauran tsarukan da aka kera sosai galibi samfuran bugu na 3D ne. Ana yin waɗannan gine-gine ta hanyar vat photopolymerization-wani nau'i na bugu na 3D wanda ke amfani da alamu na haske don siffata da ƙarfafa guduro, Layer ɗaya a lokaci guda.
Tsarin kuma ya ƙunshi buga goyan bayan tsarin daga abu ɗaya don riƙe samfurin a wurinsa's buga. Da zarar samfurin ya cika, ana cire goyan bayan da hannu kuma yawanci ana jefar dashi azaman sharar da ba za a iya amfani da ita ba.
Injiniyoyin MIT sun sami hanyar ketare wannan matakin ƙarshe na ƙarshe, ta hanyar da za ta iya hanzarta aiwatar da bugu na 3D. Sun samar da resin da ke juyewa zuwa daskararru iri biyu daban-daban, ya danganta da nau'in hasken da ke haskaka shi: Hasken ultraviolet yana warkar da guduro zuwa wani ƙarfi mai ƙarfi sosai, yayin da hasken da ake iya gani yana juyar da irin wannan resin zuwa wani ƙarfi mai sauƙin narkewa a cikin wasu abubuwan da ake iya narkewa.
Ƙungiyar ta fallasa sabon resin lokaci guda zuwa alamu na hasken UV don samar da tsari mai ƙarfi, da kuma alamu na haske mai gani don samar da tsarin.'s goyon baya. Maimakon yin watsewar tallafin a hankali, kawai sun tsoma kayan da aka buga a cikin bayani wanda ya narkar da kayan tallafi, yana bayyana ƙarfi, ɓangaren bugun UV.
Tallafin na iya narkar da su a cikin nau'ikan hanyoyin amintaccen abinci, gami da man jarirai. Abin sha'awa, tallafin na iya narkar da shi a cikin babban sinadarin ruwa na asali na guduro, kamar cube na kankara a cikin ruwa. Wannan yana nufin cewa kayan da ake amfani da su don buga goyan bayan tsarin za a iya ci gaba da sake yin amfani da su: Da zarar an buga tsarin'kayan tallafi yana narkewa, wannan cakuda za a iya haɗa shi kai tsaye zuwa sabon resin kuma a yi amfani da shi don buga saitin sassa na gaba.-tare da tallafin su masu narkewa.
Masu binciken sun yi amfani da sabuwar hanyar don buga hadaddun sifofi, gami da jiragen kasa na kayan aiki da rikitattun lattice.
Lokacin aikawa: Agusta-21-2025

