Nau'i biyu na fitilun farce da ake amfani da su don warkarwagel ƙusa gogeana rarraba su a matsayin ko daiLEDkoUV. Wannan yana nufin nau'in kwararan fitila a cikin na'urar da irin hasken da suke fitarwa.
Akwai ƴan bambance-bambance tsakanin fitilun biyu, waɗanda za su iya sanar da shawarar ku kan wacce fitilar ƙusa za ku saya don salon ƙusa ko sabis ɗin salon ƙusa ta hannu.
Mun ƙirƙiri wannan jagorar mai taimako don taimaka muku fahimtar babban bambance-bambancen da ke tsakanin su biyun.
Wanne ya fi kyau: UV ko LED Nail Lamp?
Lokacin zabar fitilar ƙusa mai kyau, duk ya zo ga abin da kake so. Babban abin la'akari shine abin da kuke nema don fita daga fitilar ƙusa, kasafin kuɗin ku, da samfuran da kuke amfani da su.
Menene Bambanci Tsakanin Fitilar LED da Fitilar Nail UV?
Bambanci tsakanin fitilar ƙusa LED da UV ya dogara ne akan nau'in radiation da kwan fitila ke fitarwa. Gel ƙusa goge ya ƙunshi photoinitiators, wani sinadaran da ke bukatar kai tsaye UV raƙuman ruwa don a taurare ko 'warke' - Wannan tsari shi ake kira 'photoreaction'.
Dukansu fitilun ƙusa na LED da UV suna fitar da tsawon tsayin UV kuma suna aiki iri ɗaya. Koyaya, fitilun UV suna fitar da mafi girman bakan tsayin raƙuman raƙuman ruwa, yayin da fitilun LED ke haifar da kunkuntar, adadin da aka yi niyya.
Baya ga kimiyya, akwai bambance-bambance masu mahimmanci tsakanin LED da fitilu na UV don masu fasahar ƙusa su sani:
- Fitilolin LED yawanci tsadar fitilun UV.
- Koyaya, fitilun LED suna daɗe da tsayi, yayin da fitilun UV galibi suna buƙatar maye gurbin kwararan fitila.
- Fitilar LED na iya warkar da goge gel da sauri fiye da hasken UV.
- Ba duk polishes na gel ba za a iya warkewa ta fitilar LED.
Hakanan zaka iya samun fitulun ƙusa UV/LED akan kasuwa. Waɗannan suna da kwararan fitila na LED da UV, don haka zaku iya canzawa tsakanin irin nau'in gogewar gel ɗin da kuke amfani da su.
Yaya tsawon lokacin da za a warkar da kusoshi na Gel tare da hasken LED da fitilar UV?
Babban wurin siyar da fitilar LED shine lokacin da za'a iya adana lokacin amfani da shi idan aka kwatanta da warkarwa ta fitilar UV. Yawanci fitilar LED za ta warkar da ruwan goge gel a cikin daƙiƙa 30, wanda ya fi sauri fiye da mintuna 2 wanda ke ɗaukar fitilar UV 36w don yin aikin iri ɗaya. Duk da haka, ko wannan zai cece ku lokaci, a cikin dogon lokaci, ya dogara da yadda sauri za ku iya amfani da gashin gashi na gaba yayin da hannu ɗaya ke cikin fitilar!
Har yaushe Fitilolin LED ke Ƙarshe?
Yawancin fitilun UV suna da rayuwar kwan fitila na sa'o'i 1000, amma ana ba da shawarar cewa ana canza kwararan fitila kowane wata shida. Fitilolin LED ya kamata su wuce na sa'o'i 50,000, wanda ke nufin kada ku damu da canza kwararan fitila. Don haka yayin da za su iya zama mafi tsadar saka hannun jari a farkon wuri, ya kamata ku ƙididdige abin da za ku kashe akan maye gurbin kwan fitila yayin auna zaɓuɓɓukanku.
Menene Wattage Yafi Kyau don Fitilar ƙusa Gel?
Yawancin ƙwararrun LED da fitilun ƙusa UV sun kasance aƙalla watts 36. Wannan shi ne saboda mafi girma-watt kwararan fitila na iya warkar da gel goge da sauri - wanda yake da mahimmanci a cikin salon salon. Don gogewar LED, fitilar LED mai ƙarfi na iya warkar da ita cikin daƙiƙa, yayin da fitilar UV koyaushe zata ɗauki ɗan lokaci kaɗan.
Za ku iya amfani da kowane hasken LED don kusoshi Gel?
Fitilolin ƙusa na LED sun bambanta da fitilun LED na yau da kullun da za ku iya amfani da su a cikin gidanku saboda suna da mafi girma da yawa. Za ku lura da yadda fitilun ƙusa masu haske na LED suke, wannan saboda gel goge yana buƙatar matakin mafi girma na radiation UV fiye da yadda za a iya samar da shi a waje ko ta fitilar yau da kullum. Koyaya, ba duk fitilun ƙusa na LED ba zasu iya warkar da kowane nau'in gogewa, wasu polishes an tsara su musamman don fitilun ƙusa UV.
Shin Fitilar LED tana Maganin UV Gel - Ko, Za ku iya Magance UV Gel tare da Fitilar LED?
An tsara wasu goge gel ɗin don amfani da fitilun ƙusa UV kawai, don haka fitilar LED ba zata yi aiki a wannan yanayin ba. Ya kamata koyaushe ku bincika ko alamar gel ɗin da kuke amfani da ita ta dace da fitilar LED.
Duk goge gel ɗin gel ɗin zai dace da fitilar UV, yayin da suke fitar da mafi girman tsayin raƙuman ruwa wanda zai iya warkar da kowane nau'in goge gel. Zai nuna akan kwalban irin nau'in fitilar da za a iya amfani da shi tare da samfurin.
Wasu samfuran goge gel ɗin suna ba da shawarar amfani da fitilun da aka ƙera musamman don ƙa'idodin su. wannan sau da yawa yana tabbatar da cewa kuna amfani da madaidaicin wattage don guje wa yawan goge goge.
Shin LED ko UV sun fi aminci?
Duk da yake an tabbatar da cewa bayyanar UV ba zai haifar da ƙarancin lahani ga fatar abokin cinikin ku ba, idan kuna cikin shakka, yana da kyau ku manne wa fitilun LED saboda ba sa amfani da hasken UV don haka ba su da haɗari.
Shin Fitilolin UV ko LED suna aiki akan gogen ƙusa na yau da kullun?
A takaice, fitilar LED ko fitilar UV ba za ta yi aiki a kan goge na yau da kullun ba. Wannan saboda tsarin tsari ya bambanta; gel goge ya ƙunshi polymer da ke buƙatar 'warke' ta fitilar LED ko fitilar UV don zama m. Gyaran farce na yau da kullun yana buƙatar zama 'bushewar iska'.
Lokacin aikawa: Oktoba-19-2023